Welcome to lớp 10A6 trường THPT Chu Văn An
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tất cả về A6

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Mẹ và cuộc hành trình của bạn

Go down 
mickeylovea6
admin0
kristyna
7 posters
Tác giảThông điệp
kristyna
Member
kristyna

Mẹ và cuộc hành trình của bạn Empty
Bài gửiTiêu đề: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeFri Mar 26, 2010 9:42 am

Khi bạn bước chân vào thế giới này, mẹ đã ôm bạn trong tay. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách khóc như một nữ thần báo tử.
Khi bạn 1 tuổi, mẹ đúc từng miếng ăn và chăm sóc cho bạn. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách khóc suốt đêm dài.
Khi bạn 2 tuổi, mẹ tập cho bạn đi. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách bỏ chạy khi mẹ gọi.
Khi bạn 3 tuổi. mẹ làm cho bạn tất cả những bữa ăn với tình yêu. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách quăng đĩa xuống sàn.
Khi bạn 4 tuổi, mẹ cho bạn vài cây bút chì màu. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách dùng chúng tô lên bạn ăn.
Khi bạn 5 tuổi, mẹ diện cho bạn vào những ngày lễ. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách ngã ùm vào đống bùn gần nhất.
Khi bạn 6 tuổi, mẹ dắt tay bạn đến trường. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách la lên: “Con không đi”.
Khi bạn 7 tuổi, mẹ mua cho bạn môt quả bóng. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách ném nó qua cửa sổ nhà bên cạnh.
Khi bạn 8 tuổi, mẹ cho bạn môt cây kem. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách để nó chảy cả vào lòng bàn tay.
Khi bạn 9 tuổi, mẹ cho bạn đi học piano. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách chẳng bao giờ ngó ngàng đếm việc thực hành.
Khi bạn 10 tuổi, mẹ làm tài xế cho bạn suốt ngày, từ việc đi chơi bóng đá đến tập thể dục rồi hết tiệc sinh nhật này đến tiệc sinh nhật khác. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách khi đến nơi nhảy ra khỏi xe và chẳng hề quay lại.
Khi bạn 11 tuổi, mẹ dẫn bạn cùng bạn bè đi cimena. Bạn ơn mẹ bằng cách xin ngoi6i ở hàng ghế khác.
Khi bạn 12 tuổi, mẹ răn bạn không được xem những chương trình tivi nào đó. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách đợi cho đến khi mẹ rời khỏi nhà rồi bật lên xem.
Khi bạn 13 tuổi, mẹ đề nghị bạn cắt tóc. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách bảo mẹ không biết thế nào là sành điệu.
Khi bạn 14 tuổi, mẹ co bạn đi trại hè xa nhà một tháng. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách chẳng viết lấy môt lá thư cho mẹ.
Khi bạn 15 tuổi, mẹ đi làm về nhà và chờ đợi sự chào đón củ bạn. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách khóa cửa phòng ngủ.
Khi bạn 16 tuổi, mẹ dạy bạn lái ciếc xe của mẹ. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách lấy nó chạy bất cứ khi nào có thể.
Khi bạn 17 tuổi, mẹ đang đợi một cuộc gọi quan trọng. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách tán dóc trên điện thoại đến giữa đêm.
Khi bạn 18 tuổi, mẹ đã khóc trong ngày lễ tốt nghiệp của bạn. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách đi chơi với bạn bè đến chiều tối.
Khi bạn 19 tuổi, mẹ trả tiền học phí cho bạn, lái xe đưa bạn đến trường, mang túi xách cho bạn. Bạn cảm ơn mẹ bắng cách tạm biệt mẹ bên ngoài dãy phòng tập thể để khỏi lúng túng trước mặt bạn bè.
Khi bạn 20 tuổi, mẹ hỏi bạn đã gặp gỡ ai chưa. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách đáp; “Đó không phải là chuyện của mẹ”.
Khi bạn 21 tuổi, mẹ đề nghị bạn những nghề nghiệp nào đó cho tương lai. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách trả lời; “Con không muốn giống mẹ”.
Khi bạn 22 tuổi, mẹ ôm bạn tại ngày lễ tốt nghiệp. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách hỏi xem mẹ có thể tặng bạn một chuyến du lịch châu Âu không.
Khi bạn 23 tuổi, mẹ sắm sửa đồ đạc cho căn hộ đầu tiên của bạn. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách nói rằng những người bạn của mẹ thật xấu xí.
Khi bạn 24 tuổi, mẹ gặp vị hôn nhân của bạn và hỏi về những kế hoạch trong tương lai của bạn. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách giận dữ và càu nhau; “Con xin mẹ đấy”.
Khi bạn 25 tuổi, mẹ lo lễ cưới cho bạn, mẹ khóc và bảo rằng mẹ yêu bạn biết bao. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách dọn đến sống ở một nơi xa tít.
Khi bạn 30 tuổi, mẹ gọi và khuyên bảo bạn về việc chăm sóc trẻ con. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách bảo rằng; “Mọi việc giờ đã khác xưa rồi”.
Khi bạn 40 tuổi, mẹ gọi để nhắc bạn nhớ sinh nhật của một người thân. Bạn cảm ơn mẹ bằng câu trả lời; “Con thật sự bận mẹ ạ!”.
Khi bạn 50 tuổi, mẹ ngã bệnh và cần bạn chăm sóc. Bạn cảm ơn mẹ bằng cách tìm đọc sách về đề tài “Cha mẹ trở thành gánh nặng cho con cái như thế nào”.
Và rồi, môt ngày kia, mẹ lặng lẽ ra đi. Tất cả những điều bạn chưa bao giờ làm sụp đổ tan tành. “Hãy ru con ngủ, ru con qua suốt đêm dài. Bàn tay đưa nôi…có thể cai trị thế giới”.
Ta hãy giành một giây phút nào đó để báo hiếu và tỏ lòng kính trọng với người ta gọi là Mẹ, dù rằng một số người sẽ không nói điều đó thằng thắn với mẹ mình. Chẳng có gì có thể thay thế mẹ được. Hãy trân trọng từng giây phút, dẫu rằng đôi khi mẹ không phải là người hiểu ta nhất trong những người bạn của ta, có thể không đồng ý với những suy nghĩ của chúng ta, nhưng người ấy vẫn là mẹ bạn!!!.
Mẹ sẽ luôn ở bên bạn; lắng nghe những phiền muộn, niềm vui cũng như những nổi thất vọng củ bạn. Hãy tự hỏi chính mình: “MÌnh có giành đủ thời gian cho mẹ đẻ lắng nghe những phiền muộn và buồn chán của người nội trợ suốt ngày ở trong bếp không???”.
Yên thương và kính trọng mẹ, dù rằng bạn có thể có cách nhìn khác của mẹ. Khi mẹ ra đi, những kỉ niệm yêu mến của quá khứ và cả nuối tiếc sẽ ở lại.
Đừng xem những điều gần gũi nhất với trái tim bạn là hiển nhiên. Yêu mẹ hơn bản thên mình, vì cuộc đời bạn sẽ vô nghĩa nếu không có Người.
hate you
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: huhu....hjx   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeFri Mar 26, 2010 6:09 pm

pale
pan la aj za?
-hat zong tam hon cho all nhuñg ngu con-
kristyna
Member
kristyna

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeFri Mar 26, 2010 9:37 pm

một người bạn thôi chớ tớ chẳng là ai cả

mà bạn thấy bài này thế nào

mình còn nhiều bài tâm đắc lắm nếu thích thì sau này sẽ post thêm
admin0
Admin
admin0

Bài gửiTiêu đề: Lam wen ??/   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeSat Mar 27, 2010 8:52 am

cho mình hỏi ban là ai được ko lam wen dc ko ? sao ban bik dc forum cua lop minh dzi
mickeylovea6
Member

Bài gửiTiêu đề: tò mò   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeSat Mar 27, 2010 10:06 am

kristyna uj!pan cho lop mjnh bjt ten za njck y,tham za zao zjen dang of lop mjnh ma bj mat zay la hoñg dc au nhen.
kristyna
Member
kristyna

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeSat Mar 27, 2010 6:27 pm

Không phải là mình bí mật gi đâu.

Mình có quen một bạn trong lớp 10a6 nên biết được diễn đàn này

Mình là Nguyễn Ánh Hoàng hiện đang học lớp 10a1 trường Nguyễn Trãi và cũng là bạn của Khánh Quyên đó
nino_284
Member
nino_284

Bài gửiTiêu đề: GỪI LỚP MÌNH   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeMon Mar 29, 2010 5:29 pm

Ai post thì ko wan trọng cho lắm ,hỏi làm gì để trả lời cho rắc rối Sad

Một diễn đàn của học sinh lớp 10a6"quí tộc" thì fải có nhìu thứ chứ !Lớp Truỏng ah :Đùng có mà "ếch ngồi đáy giếng " như vậy

Ánh Hoàng ah ! post đi !post những bài hay vào nhak:study:
admin0
Admin
admin0

Bài gửiTiêu đề: ?//   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeTue Mar 30, 2010 11:01 pm

way nino_284 sao ăn no chống đối tui hoài dzị giờ bà mún dzì hã
mijae_jaejoong
Admin
mijae_jaejoong

Đến từ : Thế giới của Cass, E.L.F, Blackjack, Wonderful, AFS

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeWed Mar 31, 2010 8:44 am

@admin0 vs nino_284: không được cãi nhau trong 4rum, muốn cãi thì vào nhà rêng mà cãi.

Park phu nhân post nhiều hơn nữa nhé
https://a6chuvanan.forum-nation.com
nj babe
Member
nj babe

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeWed Mar 31, 2010 9:12 am

Ánh Hoàng bạn Mỹ DUng đúng k ? A1 tui wen nh` lám nha !! Đừg chấp thg` Nhân !! Nó là thg` Kóc gẽ mà đòi đu chưng hạt á Smile cyclops
bichthi456
Member
bichthi456

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeWed Mar 31, 2010 9:30 am

Sleep Sleep Sleep Sleep ====>> sunny
Nói Về Mẹ Thì Chẳng Có Từ Ngữ Nào Tả Hết Đc.---> Đưa Ra Đề Tài Này Làm J` Question Question Question
http://www.zing.vn/zing/?utm_source=hp&utm_medium=boom
mijae_jaejoong
Admin
mijae_jaejoong

Đến từ : Thế giới của Cass, E.L.F, Blackjack, Wonderful, AFS

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitimeThu Apr 01, 2010 7:13 pm

chủ đề hay sao vừa đọc vừa ngủ vậy

còn ông lớp trưởng nhiều chiện thiệt
https://a6chuvanan.forum-nation.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mẹ và cuộc hành trình của bạn   Mẹ và cuộc hành trình của bạn I_icon_minitime

Mẹ và cuộc hành trình của bạn
Trang 1 trong tổng số 1 trang